สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

โพสต์ โดย Ratchawat » 23 มี.ค. 2015, 22:05

ยางจุ๊บเล็กเวลา ไปเติมลมตามปั๊มน้ำมัน ตามร้านซ่อมรถ ทำไงครับเพราะขนาดของ สูบลมตามที่นั้นมันไม่เข้าขนาดกันครัช

Re: สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

โพสต์ โดย Ratchawat » 23 มี.ค. 2015, 23:38

คือผมใส่อแดปเตอแล้วอ่ะครับแต่พอเติม ก็ไม่มีปฏิกิริยาใดๆเลย งงมาก ว่าทำไมเติมไม่เข้า ผมไปเติม ตามปั๊มน่ะครับ จุ๊บก้ไม่ได้เสีย

Re: สวนผมเติมลมยางจู๊บเล็กหน่อยครัชผล

โพสต์ โดย kobfujar » 24 มี.ค. 2015, 00:26

อาจช่วยได้ครับ :P
ถ้าไม่ได้อีก คงต้องวนกลับไปเริ่มปฏิบัติตามขั้นตอนใหม่..จนชำนาญหละครับ
และหากไม่ได้อีก..คงต้องไปสะกิดใครสักคนให้มาช่วยทำให้ดูแล้วครับ.. :)

โพสต์ โดย สะมะชาย » 24 มี.ค. 2015, 03:09

ถ้าเป็นปั้มแบบอัตโนมัติ ต้องเลือกโหมดเติมยางแบนครับหัวจ่ายถึงจะยอมจ่ายให้
เนื่องจากลมยางในล้อเรามากกว่าหัวจ่าย

โพสต์ โดย Ratchawat » 25 มี.ค. 2015, 22:12

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม^^