สอบถามการถอด-ประกอบ กระโหลกจักรยาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

สอบถามการถอด-ประกอบ กระโหลกจักรยาน

โพสต์ โดย Ratchawat » 08 เม.ย. 2015, 06:04

สอบถามการถอด-ประกอบ กระโหลกจักรยานครับ ว่ามีวิธีการอย่างไรและใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ

Re: สอบถามการถอด-ประกอบ กระโหลกจักรยาน

โพสต์ โดย banpot66 » 08 เม.ย. 2015, 16:36

ประแจถอด โดยเฉพาะครับ ถ้าไม่ถอดบ่อยๆ เอาไปที่ร้านให้ช่างถอดดีกว่า

ปลอดภัย และประหยัดกว่า

Re: สอบถามการถอด-ประกอบ กระโหลกจักรยาน

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 08 เม.ย. 2015, 18:33

กระโหลกมีหลายแบบมาก แต่ละแบบต้องใช้เครื่องมือเฉพาะ มีเกลียวซ้ายเกลียวขวาไม่เหมือนกันด้วย

หากจะลองเล่น แนะนำให้ซื้อเครื่องมือกล่องซักชุด อันไหนใช้บ่อยพังไปค่อยซื้อใหม่ดีๆ ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle