ความฝัน - ความตั้งใจ - ในการเดินทางท่องเที่ยวโดยจักรยาน

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: ความฝัน - ความตั้งใจ - ในการเดินทางท่องเที่ยวโดยจักรยาน

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 02 ม.ค. 2014, 10:35

สวัสดีปีใหม่ ปีม้า ๒๕๕๗
ขอพรคุณพระศรีรัตนตรัย บันดาลให้ ลุงศักดิ์ มีความสุขกาย สบายใจ
สุขภาพแข็งแรง เงินทองเต็มกระเป๋า และคึกคักห้อตะบึง ประดุจม้าหนุ่ม
ตลอดปีใหม่ ครับผม

ซาฯ

รูปภาพ

Re: ความฝัน - ความตั้งใจ - ในการเดินทางท่องเที่ยวโดยจักรยาน

โพสต์ โดย NOKNICE » 03 ม.ค. 2014, 08:47

สวัสดีปีใหม่ครับลุงศักดิ์และทุกท่าน ขอให้มีความสุข สมหวัง แข็งแรงตลอดไปทุกท่านครับ :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ » 03 ม.ค. 2014, 22:05

สวัสดีปีใหม่ลุงศักดฺ์ที่กำลังเดินทาง กราบขอบพระคุณความตั้งใจที่มอบความรู้อย่างมากมายแม้ว่า จะมีระยะเวลาสั้นๆ
ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงอย่างนี้ตลอดไป ผมคงต้องได้มีเวลากราบคารวะลุงศักดิ์ อีกแน่นอน :)
แนบไฟล์
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย วิรัตน์ ปิ่นทอง » 02 ก.พ. 2014, 15:33

ลุงสุวัฒน์ เขียน:สวัสดีปีใหม่ลุงศักดฺ์ที่กำลังเดินทาง กราบขอบพระคุณความตั้งใจที่มอบความรู้อย่างมากมายแม้ว่า จะมีระยะเวลาสั้นๆ
ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงอย่างนี้ตลอดไป ผมคงต้องได้มีเวลากราบคารวะลุงศักดิ์ อีกแน่นอน :)

สวัสดีครับลุง

บรรทุกสิ่งของมากจริงๆ
การที่เราจะเป็นคนดีสักคน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนให้สังคมรู้ แต่ถ้าทำความดีแล้วย่อมจะมีคนรู้ได้โดยอัตโนมัติด้วยผลงานนั้นๆ

โพสต์ โดย ThaNanSak » 22 มี.ค. 2014, 02:44

เข้ามาเก็บไว้เป็นแรงบันดาลใจ :mrgreen: :mrgreen:
เสือเอก 2 ทะเล

โพสต์ โดย ปั่นชิ่ว » 02 เม.ย. 2014, 00:54

ขอสมัครเป็นแฟนขลับติดตามการปั่นทัวร์ของคุณลุงศักดิ์
เพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้อยากออกไปปั่นบ้าง

โพสต์ โดย ใต้ฟ้าเดียวกัน » 17 เม.ย. 2014, 22:24

trongsak เขียน:
natpuwa เขียน:เข้ามาอ่านกระทู้ "ลุงศักดิ์" เห็นแล้วผมต้อง "หมอบ" (ที่ไม่ใช่จักรยาน) เลยครับ..............

เยี่ยมจริงๆ............
ตัวจริงเลยครับ.........................
คงต้องรออีกนาน กว่าจะทำได้อย่าง "ลุงศักดิ์" ขอฝันไว้ก่อนเด้อ.....................

สวัสดีครับคุณ natpuwa

ผมไม่เรียกคุณว่าพี่แล้วนะครับ..เดี๋ยวจะหาว่าผมยัดเยียดความแก่ไปให้. :lol: :lol: :lol:

- เรื่องท่องเที่ยว..ไม่ใช่เรื่องยากหรอกครับ...เพียงแต่ต้องมี..เวลา..ปัจจัย.(เงิน).บาง..และที่สำคัญที่สุดคือการตัดสิ้นใจ..
อย่ารอให้พร้อมในทุกเรื่อง..เป็นไปไม่ได้ครับ..ฝันนั้นยากที่จะเป็นจริง..วางแผน.ตัดสิ้นใจแล้วไปเลย..ค่อยไปแ้ก้ปัญหา
เอาข้างหน้า..สมมุติว่ามี..จะไปคนเดียว.สองคน..หรือกลุ่มนั้นไม่ใช้สาระ..อย่าไปกลัว..หรือกังวลในปัญหาที่ยังไม่เกิด..
ภาพลวงตาเหล่านั้น..มาจากคำพูดของคนรอบข้าง.และความคิดของตัวเอง...พอลงไปปฏิบัติจริง..แล้วจะรู้ว่าสิ่งต่าง ๆ
ที่คิดและกังวล..มันคนละเรื่องเลย...รู้อย่างนี้ออกมาปั่นท่องเที่ยวตั้งนานแล้ว... :lol: :lol: :lol:
ลุงศักดิ์ คนมีคม

:) :) :)

ได้อ่านตรงส่วนนี้ของลุงศักด์ แล้ว รู้สึกใจกล้า ฮึกเหิม ขึ้นมาเป็นกอง

ขอขอบคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ ได้ความรู้หลากหลายจริง ๆ รอติดตามผลงานไปเรื่อย ๆ

ขอแสดงความนับถือครับ

สุวิทย์ จ.ตาก

โพสต์ โดย เสือวงศ์ » 20 เม.ย. 2014, 13:46

สวัสดีปีใหม่ครับ ลุงศักดิ์ ไอดอลอีกคนหนึ่งของผมขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงยิ่งๆขี้นไปครับ :) :)

โพสต์ โดย naigod » 26 ส.ค. 2014, 16:15

ลุงศักดิ์ หายไปไหนหนอ :?: :?: :?:
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike

โพสต์ โดย NaiMoo » 26 ส.ค. 2014, 21:53

trongsak เขียน:เข้าไปดูอุปกรณ์ในซื้อขายของเดินป่า.เจอเต้น summit K2 ทำออกมาใกล้เคียงกับ MSR ทั้งรูปทรงและขนาด ยาวxกว้างxสูง
2.10x1.30x1.20 แถมมีกราวชีดมาให้ด้วย หนักกว่า MSR 2 ขีด คุณภาพเป็นอย่างไร.ต้องไปพิสูจน์กันเอาเองนะครับ
ลุงศักดิ์

สนใจเต้น ร้านขายเต้นอยู่แถวไหนครับ

โพสต์ โดย NOKNICE » 29 ส.ค. 2014, 13:51

naigod เขียน:ลุงศักดิ์ หายไปไหนหนอ :?: :?: :?:

สงสัยคงทัวร์จนลืมบอร์ดแล้วแน่ๆเลยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย trongsak » 29 ส.ค. 2014, 20:36

NaiMoo เขียน:
trongsak เขียน:เข้าไปดูอุปกรณ์ในซื้อขายของเดินป่า.เจอเต้น summit K2 ทำออกมาใกล้เคียงกับ MSR ทั้งรูปทรงและขนาด ยาวxกว้างxสูง
2.10x1.30x1.20 แถมมีกราวชีดมาให้ด้วย หนักกว่า MSR 2 ขีด คุณภาพเป็นอย่างไร.ต้องไปพิสูจน์กันเอาเองนะครับ
ลุงศักดิ์

สนใจเต้น ร้านขายเต้นอยู่แถวไหนครับ

สวัสดีครับคุณ "naimoo"
คุณพิมพ์คำว่า summit k2 (ร้านขาย)ลงในกูเกิล มันจะขึ้นมาให้คุณครับ. -อีกตัว haba haba ชื่อตัวหน้าจำไม่ได้เลยใส่เข้าไปในกูเกิลหาไม่เจอ เดี๋ยวค้นใหม่
ครับ.น่าใช้มากครับ.ราคาสามพันกว่าบาท.ผมเห็นแล้วยังอยากสอยมาไว้เลยครับ ติดที่ของที่มีอยู่ 3 หลัง.ยังใช้ไม่หมด
ลุงศักดิ์

โพสต์ โดย trongsak » 29 ส.ค. 2014, 21:13

NOKNICE เขียน:
naigod เขียน:ลุงศักดิ์ หายไปไหนหนอ :?: :?: :?:

สงสัยคงทัวร์จนลืมบอร์ดแล้วแน่ๆเลยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

สวัสดีครับคุณ naigod และคุณ noknice
-ไม่ได้หายไปไหนหลอกครับ
-กลับมาจากท่องเที่ยว 2 อาทิตย์แล้ว.ไม่สบายเป็นหวัดอย่างแรง. ผมไม่กินยา.ใช้วิธีกายบำบัด.ได้ผลครับ.แต่หายช้าหน่อย..ที่ช้าเพราะตอนเย็น
ผมดื่มเบียร์..ความเย็นที่เข้าไปมีผลกระทบครับ..ก็เอาหลักการพื้นฐานมาใช้. การกินอาหาร.ออกกำลังกาย การพักผ่อน..เน้นไปที่อาหาร.กินพักผลไมื
้มากขึ้นกว่าปกติ.เพิ่มกินพวกพืชสมุนไพร่เข้าไป พริก,หอม,กระเทียม,ตะไคร่,ใบมะกรูด,ขึง,ขา,สะระแหน่,ต้นหอม,ผักชี ฯลฯ. กินน้ำเยาะๆ ถ้าเป็นน้ำชา
บีบมะนาวลงไปด้วยจะดีมากๆ ผมกินมะนาวหมดไปหนึ่งโหลพอดี.
-พักผ่อนครับ ผมนอนมันลูกเดียว.ช่วงใหม่ ๆ มันไม่หลับ แก่้โดยไม่นอนเสีย 2 คืน.ทีนี้ละหลับยาวเลย..พอมันได้นอนลองสังเกตสิครับ.มันจะนอนตลอด 555
-ที่ไม่เข้ามาตอนนี้.ติตเฟตบุคค์ครับ.ตั้งแต่ลูกสาวซื้อโทรศัพท์ตัวใหม่ให้.กลายเป็นคนทันสมัยไปเลยครับ.มีเครื่องเดียว.ถ่ายรูปได้.แชตได้ เล่นเฟตได้.เล่นเนตได้
แต่ในไทยเอ็มทีบี.เข้ามาดูได้.ส่งรูปทำได้แต่ยุ่งยาก.ต้องฝาก ย่อ ขยาย.ช้าด้วยเลยไม่ทำและเป็นเหตุให้เพื่อนๆ ไม่รู้ว่าผมหายไปไหน.
ลุงศักดิ์

โพสต์ โดย Karen Nkk » 30 ส.ค. 2014, 16:46

สวัสดีค่ะพี่ศักดิ์ ลูกสาวซื้อให้รุ่นไหนคะ จะได้ซื้อตาม อยากจะทันสมัยกับเขามั่ง
viewtopic.php?f=57&t=1025318
คนเกษียณชวนปั่นประเพณีครั้งที่ 5