คราบน้ำยากันรั่วที่ติดยาง

คำถามพูดคุยเกี่ยวกับจักรยานเสือภูเขาหรืออุปกรณ์ต่างๆ

Moderator: Cycling B®y, เสือ Spectrum, tntm, seven@klein

คราบน้ำยากันรั่วที่ติดยาง

โพสต์ โดย boon11 » 28 พ.ค. 2019, 07:31

คราบน้ำยากันรั่วที่ติดยาง มีวิธีทำความสะอาด ให้ออกใด้อย่างไรครับ

Re: คราบน้ำยากันรั่วที่ติดยาง

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 03 มิ.ย. 2019, 03:21

แปรงครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: คราบน้ำยากันรั่วที่ติดยาง

โพสต์ โดย คนบ้านโคกนาโก » 05 มิ.ย. 2019, 12:15

ผมใช้วิธีการ ล้างด้วยน้ำเปล่าก่อนครับ ให้ผิวยางมันเปียกก่อน แล้วใช้หัวแม่มือถูๆ ให้ได้ก้อนยางกลมๆ ประมาณปลายนิ้ว แล้วก็ใช้ก้อนนั้นแหละครับแปะๆ คราบกาวติดตามผิวยางออก เดี๋ยวมันจะดึงกันออกเอง...ค่อยๆ ทำครับ ใจเย็นเพลินดี ฝึกสมาธิ :lol: :lol: :lol: (ถ้าได้ก้อนใหญ่ หน้าสัมผัสมันจะเยอะ มันก็จะลอกได้ทีละเยอะๆ ครับ)