ปั่นจักรยานจนเหงื่อกลายเป็นเม็ดเกลือ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

ปั่นจักรยานจนเหงื่อกลายเป็นเม็ดเกลือ

โพสต์ โดย หนาน » 26 พ.ย. 2018, 10:02

ปั่นจักรยานจนเหงื่อกลายเป็นเม็ดเกลือสาเหตุคืออะไรครับ น้ำหนัก จาก64 ก.ก.ลดลงเหลือแค่ 60 ก.ก เพราะออกกำลังกายทั้งวิ่งสลับปั่น ไปตรวจสุขภาพเจอไขมันในเส้นเลือด ( ทางหมอแนะนำมาให้ออกกำลังกายมากกว่านี้) อยากได้น้ำหนัก ไขมันลด มวลกล้ามเนื้อเพิ่ม ต้องทำไงยบ้างครับ ขอบคุณครับ

Re: ปั่นจักรยานจนเหงื่อกลายเป็นเม็ดเกลือ

โพสต์ โดย arr120 » 02 ธ.ค. 2018, 03:43

ปกติครับ เหงื่อแห้งมันก็กลายเป็นเกลือ