สอบถามเรื่องซ้อมรอบขา

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

สอบถามเรื่องซ้อมรอบขา

โพสต์ โดย iSit » 30 ส.ค. 2013, 12:23

การซ้อมปั่นบนเครื่องปั่นจักรยานใน fitness ซึ่งมีตัวเลขบอกรอบขาที่ตัวเครื่อง พร้อมกับมีที่ปรับระดับความหนัก

แบบนี้สามารถเทียบเท่ากับซ้อมปั่นจักรยานจริงๆ บนเทรนเนอร์หรือไม่ครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

พอดีสัปดาห์นึงผมจะมีโอกาสและเวลาได้ปั่นบนจักรยานจริงๆ ถนนจริงๆ แค่วันเดียวครับ
เวลาที่เหลือเลยอยากอาศัยการซ้อมแบบใน fitness แบบนี้จะช่วยให้รอบขาผมดีขึ้นหรือไม่ครับ

ซ้อมวันจันทร์ พุธ ศุกร์ ครับ เสาร์ปั่นวนในหมู่บ้านประมาณ 20 กม. ครับ

Re: สอบถามเรื่องซ้อมรอบขา

โพสต์ โดย benpariwat » 30 ส.ค. 2013, 12:30

ก็ได้อยู่ครับ
เอา heart rate monitor ไปด้วยครับ
ปั่นให้ถึงโซนตามกระทู้ 100 รอบต่อนาทีด้วยเลยครับ
เอาบันไดครีทไปเปลี่ยนได้นี่ยิ่งแจ่มครับ :lol:

ส่วนตัวผมเอารถขึ้นเทรนเนอร์ปั่นที่บ้านครับผม

โพสต์ โดย ไอ้มดแดง » 30 ส.ค. 2013, 20:23

แค่พอได้ครับ...ดีกว่าไม่ได้ปั่น :mrgreen:
ซ้อมตามเวลาที่มี แรงหรือไม่แรง ก็ตามเวลา ที่ได้ซ้อม...

เมื่อก่อน รถต้องเป๊ะๆ...แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็ได้...ขอให้มีเวลาปั่นก็พอ...

วันนี้คุณใช้ชีวิตอย่างมีความสุขหรือยัง ?

คุยสนุกๆกับผมที่ https://www.facebook.com/profile.php?id ... ef=tn_tnmn

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง » 15 ต.ค. 2013, 19:06

ลองมาแล้วครับ มันไม่ได้ฟิลลิ่งเลยครับ