ปั่นจักรยานมากเกินนกเขาไม่ขัน..แพทย์แนะนำ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

ปั่นจักรยานมากเกินนกเขาไม่ขัน..แพทย์แนะนำ

โพสต์ โดย เกี่ยว(ข้าว) » 28 ก.ย. 2013, 07:12

ไปเจอบทความนี้พอดี...เลยเอามาให้อ่าน... :lol:
http://www.newswit.com/food/2013-09-24/ ... 1f20baa49/

Re: ปั่นจักรยานมากเกินนกเขาไม่ขัน..แพทย์แนะนำ

โพสต์ โดย LOVE TREK » 28 ก.ย. 2013, 09:11

เมื่อวันก่อนก็บอกว่าเป็นหมัน มาวันนี้ก็บอกว่านกเขาจะไม่ขัน ผมปั่นจักรยานมาแต่เด็กเพราะไม่มีเงินไปซื้อรถอย่างอื่น ปู่ ตา พ่อ ก็ปั่นจักรยานมาเป็นเวลาไม่ต่ำกว่า20ปี ก็มีลูกหลาน ผมก็ปั่นยาวมา10กว่าปี มาหยุดปั่นตอนเรียนมหาลัย ก็มีลูกหลานได้ครับ อย่าไปเครียดกับเรื่องที่เขาว่าต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้เลย ผมเคารพในการแนะนำของแพทย์ แต่ก็ไม่วิตกจริตจนไม่อยากทำไรเลย เราดูแลร่างกายเราให้ดีที่สุด ร่างกายก็สุขภาพดี สุขภาพจิตไม่เสีย นี่แหละคือผมยืนอยู่บนความจริงที่พบมาครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Re: ปั่นจักรยานมากเกินนกเขาไม่ขัน..แพทย์แนะนำ

โพสต์ โดย jaggaj » 28 ก.ย. 2013, 14:41

พี่ที่ผมรู้จักแต่งานมาสิบปีไม่มีลูกเลย มาปั่นจักรยานได้ปีกว่ามีลูกหัวปีท้ายปีเลยครับ เมียคลอดลูกได้สามเดือนท้องต่ออีกคนเฉย 55555 ถ้าปั่นแล้วเป็นหมันนี่ผมไม่รู้จะว่าไงแล้วครับ

โพสต์ โดย เลวัน » 28 ก.ย. 2013, 22:09

ถูกต้องคราบ นกเขาไม่ขัน..........................แต่ นกผมขัน คราบ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: หรือมีใครเป็นเหมือนผม อิอิอิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย RICH_MAN » 29 ก.ย. 2013, 05:35

ถ้าปั่นแล้ว นกเขาไม่ขัน แนะนำให้เลี้ยงไก่ตัวผู้ ครับ ขันทุกเช้า บางทีตี2มันยังขัน :mrgreen:

โพสต์ โดย umbabab » 29 ก.ย. 2013, 07:19

น่าจะเป็นพวกไม่ฟิตติ้ง ปรับเบาะไมาดี นั่งทับแก่ตัวเอง
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ

โพสต์ โดย เสือแมว » 29 ก.ย. 2013, 09:34

ผมอายุ 64 ปี ปั่นจักรยานมา 8 ปี ทุกวันนี้ยังอัดเป็น ร้อยโล หวังเพียงว่า ถ้าหมอมีอายุเท่าผม คงจะแข็งแรงว่าผมนะครับ

โพสต์ โดย sakda2503 » 29 ก.ย. 2013, 19:31

ไม่เชื่อหรอกหมอมั่ว :lol: ผม 53 เพิ่งปั่นได้ 4เดือน ทุกอย่างดีขึ้นหมด

โพสต์ โดย pairuch » 30 ก.ย. 2013, 00:20

เรื่องนี้... เป็นที่กล่าวขานกันทั่ว...หมอไม่น่าจะเคยออกกำลังกายแน่นอน... :lol:

โพสต์ โดย geomethy » 30 ก.ย. 2013, 08:39

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ลูก 3 แล้ว ปั่นมาตั้งแ ป.4 วันนี้ยัง.......อยู่เลย
Try agains
แรงโน้มถ่วงของโลกไม่มีผลอะไรต่อการตกหลุมรัก

กระทู้แนะนำครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=64&t=115384

โพสต์ โดย น้ำน้อยหาดใหญ่ » 01 ต.ค. 2013, 10:39

ผมมองว่ามันก็แล้วแต่สุขภาพของแต่ละคนน่ะครับ บางคนไม่จำเป็นต้องออกกำลังกายถึงขนาดนั้นก็มีความสุขได้ บางคนตั้งหน้าตั้งตาฟิตน่าดูเลยแต่ ไม่ยอมชูช่อก็มี บางคนราคาคุยก็มี สาระพัดโม้กันไปก็มี ผมว่าสุขภาพดีอย่างเดียวไม่พอต้องมีอารมณ์และจิตใจที่มีความต้องการด้วยควบคู่กันไปอย่างนี้แน่จะแน่นอนกว่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย mojopk88 » 01 ต.ค. 2013, 12:18

ทำไมผมปั่นแล้วรู้สึก กระปี้กระเปร่า มากกว่าเดิม 555+

โพสต์ โดย yodOly » 02 ต.ค. 2013, 20:57

ผมว่าคุณหมอน่าจะบอกว่า เวลาปั่นนกเขาห้ามขัน เพราะเป้าจะตุง :lol:

โพสต์ โดย HS8XOT » 09 ต.ค. 2013, 16:58

ทุกกีฬา มันมีอันตรายหมดครับ ไม่ใช่ จักยาน ผมว่าฟุตบอลมากกว่านะ เตะโดนกล่องดวงใจบ่อยๆ นะ อุย :D
ปั่นยังไงก็ได้ แต่ให้ถึงเส้นชัย