แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย bodyofgod » 21 ต.ค. 2013, 15:22

คือปรึกษากับอาจารย์ที่โรงเรียนว่าจะตั้งชมรมจักรยานอะครับ อยากได้คำแนะนำจากพวกพี่ๆว่าควรสอนเรื่องอะไรยังไงดีเป็นแนวทางอะครับ?

Re: แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย bigdaddy » 21 ต.ค. 2013, 15:34

ดูที่กระทู้ปักหมุดด้านบนทั้งหมดเป็นแนวทางได้เลยครับ

Re: แนะนำเรื่องการสอนเรื่องเกี่ยวกับจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย iN2 » 21 ต.ค. 2013, 21:04

bodyofgod เขียน:คือปรึกษากับอาจารย์ที่โรงเรียนว่าจะตั้งชมรมจักรยานอะครับ อยากได้คำแนะนำจากพวกพี่ๆว่าควรสอนเรื่องอะไรยังไงดีเป็นแนวทางอะครับ?

เริ่มแรก ผมคิดว่าควรให้ความรู้เรื่องการเลือกซื้อจักรยานให้ถูกขนาดของแต่ล่ะบุคคล ชี้ให้เห็นถึงความสำคัญของขนาดจักรยานที่เหมาะสม ว่าทำไมจึงต้องเลือกให้เหมาะกับตัวเอง จากนั้นก็สอนเรื่องการดูแล บำรุงรักษาเบื้องต้น การปะยาง ปิดท้ายด้วย ธรรมะครับ อันนี้สอนเอาไว้ดับกิเลสที่จะเกิดไม่งั้นกินมาม่าทั้งชมรมแน่นอน :D :D :D
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ