ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหาร เพิ่มแหล่งท่องเที่ยวด้วย นะครับ เพราะผมชอบ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ

Re: ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหารนะครับ เพราะผมชอบ

โพสต์ โดย sompong39 » 25 พ.ย. 2011, 16:29

Mai_Gerrard เขียน:ชอบเหมือนกัน

มาจอยกันนะครับ มีร้านไหนแนะนำ
หากได้มากๆ เขียนหนังสือได้นะครับ :mrgreen:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

x_ice
0831811621/0818918601

Re: ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหารนะครับ เพราะผมชอบ

โพสต์ โดย x_ice » 26 พ.ย. 2011, 07:54

sompong39 เขียน:
x_ice เขียน::D ไปสมุย ก้อ ก๋วยจั๊บป้านิด ทางเข้าวัดคีรีมาส (วัดช้าง) ตลิ่งงามครับ สุดยอด :D

ได้ๆ
ไว้ไปหา พาไปเลี้ยง 1 อิ่ม ด้วยนะครับ :mrgreen:
เพื่อนเรา ก็อยู่ที่นั้น มันไม่แนะนำเราไรเลย :twisted:
ไปกับทัวร์เกือบ 10ปีแล้ว
มีโอกาส เจอกันนะครับ :mrgreen:

ด้วยความยินดีครับ ขอแก้ชื่อวัดหน่อยครับ วัดคีรีวงการรามครับ พอดีแถวนั้นวัดนำหน้าชื่อด้วยคีรีหลายวัดเลยสับสนเมื่อวานปั่นผ่านเลยดูให้แน่ใจอีกครั้ง เพิ่มข้อมูลอีกนิดครับ ร้านป้าแกจะหยุดทุกวันพุธ มีโอกาสเมื่อไหร่เจอกันครับ :D :D

โพสต์ โดย tanin06 » 26 พ.ย. 2011, 10:55

ครัวเย็นนภา บรรยากาศชายทุ่ง กับอาหารพื้นบ้าน ชาวระยอง อร่อยๆ ที่ บ้านแลง
อาหารหลากหลายมาก ราคาก็ไม่แพง ได้เยอะด้วย(แชร์มาจาก thairayong.com)
รูปภาพ

มาดูเมนู .. อาหารพื้นบ้าน.รูปภาพ

น้ำพริก ผักต้ม.. มียอดมะพร้าวต้มด้วย อร่อยๆ หวาน นุ่มรูปภาพ
รูปภาพ

ไก่ต้มระกำ .. เมนูชาวระยองรูปภาพ

เมนูสุขภาพ ปลาผัดมะระ อร่อยๆๆรูปภาพ

แกงเลียง..รูปภาพ

ไก่คั่วเกลือรูปภาพ

และ แกงเนื้อ พริกแกงระยองแท้ๆ มาชิมกัน อร่อยไม่เหมือนใครรูปภาพ

โพสต์ โดย Natthapol9 » 27 พ.ย. 2011, 15:10

เมื่อวานไปอบรมแถวรถไฟฟ้าอารีย์มา ในซอยพหลฯ 6 เดินเลย La Villa เข้าไปทางแฟลต ตร. สักประมาณร้อยกว่าเมตร จะมีร้านบะหมี่เป็ดย่าง ผมสั่ง แห้ง อร่อยมาก ไม่ต้องปรุ่ง เค้าจะมีน้ำเป็ดราดมาให้ มีน้ำซูป พอราดน้ำเป็ด ลงไปคลุกให้เข้ากัน ก็ทานได้เลย อร่อยมาก เป็ดย่างหอมๆ เส้นหึนบๆ กำลังพอดีน้ำซุปกระดูกหมุติดเนื้อมาเป็นท่อนๆ เลย เพื่อนผมนั่งแทะเพลินเลย :lol: ใครผ่านไปแถวนั่นต้องลองเลย ตอนผมนั่งกินอยู่ มีคนขับรถมาจากชลบุรี สั่งกลับไปยี่สิบกล่อง :shock:
อร่อยจนผมต้องเบิล ไม่เคยคิดว่าร้านข้างทาง ประเภทกระจกมองข้างถูหลังเราอย่างนี้ จะมีของดีขนาดนั้น

รูปภาพ
By nuttsuki9 at 2011-11-27
รูปภาพ
รูปภาพ
ตรงลูกศรเขียวนั้นแหละครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย ครูชิต » 27 พ.ย. 2011, 15:22

บะหมี่ชามข้างบน ทำไมสีมันสวยจนน่ากลัว :o
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.

โพสต์ โดย Natthapol9 » 27 พ.ย. 2011, 15:41

มือถือถ่ายก็งี้แหละครับครู ไม่ค่อยสวย
พอถอยออกมาถ่ายแบบภาพกลาง ค่อนน่ากินหน่อย :D

โพสต์ โดย ยิ้มสยาม » 27 พ.ย. 2011, 15:52

ขออนุญาติแนะนำร้านตัวเองค่ะ ขายราดหน้าฮ่องกง และอาหารจีนสไตล์ฮ่องกง ราคาย่อมเยาค่ะ
อยู่ตรงถนนลาดพร้าววังหิน47ค่ะ ชื่อร้าน คุณยิ้ม ใครผ่านไปผ่านมาแวะมาทักทายได้นะค่ะ ไม่กินก็แวะมาคุยได้ค่ะ
ปั่นไปยิ้มไป

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง » 27 พ.ย. 2011, 16:44

โอ๊ว .... บะหมี่เป็ด ต้องหาโอกาสไปกิน

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert

ภาพประจำตัวสมาชิก
krawee
4โทร547อะไรน้อ

โพสต์ โดย krawee » 27 พ.ย. 2011, 18:58

มานครปฐม ผ่านกำแพงแสน อย่าลืม แวะ กำแพงแสนโภชนาครับ

ข้าวหน้าเป็ด ก๋วยเตี๋ยวเป็ด สุดยอดครับ ผมกินตั้งแต่รุ่นพ่อ

ตอนนี้เป็นสองสาวหมวยพี่น้องขายครับ
ขอบคุณทุกความสาหัส ที่ทำให้ผมเติบโตขึ้น

โพสต์ โดย batt_69 » 27 พ.ย. 2011, 19:34

ของผมมีมาแนะนำด้วยครับ ร้านก๋วยเต๊๋ยวไก่ข้างทาง อยู่ในซอยทองหล่อ ร้านจะอยู่ตรงโค้งพอดี อร่อยมากมาตอนเที่ยงนี้ไม่มีที่นั่งเลยครับ ผมทานตั้งแต่เด็กยัน 30 แล้ว สำหรับคนชอบเผ็ดนี้แนะนำเลยครับ พริกของเค้าเผ็ดมาก :mrgreen:

โพสต์ โดย ~Ai~ » 27 พ.ย. 2011, 22:44

:o :o :o เข้ามาอีกทีนึงใกล้ กทม.ทั้งนั้นเลย โอ้ย โอ้ยยยยย :D :D
The Ai Real Estate Agent
C.G.MOTOR FB:หนมตาล

โพสต์ โดย sompong39 » 29 พ.ย. 2011, 13:55

คนช่วยลงกันตรึม เราเปิดกระทู้ไปแดรก มา 2 3 ที่ไม่ได้เอากล้องไปถ่าย นึกว่าจะโดด อัดสะแล้ว :lol:
___H__
_/\ \
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

โพสต์ โดย sompong39 » 29 พ.ย. 2011, 13:56

x_ice เขียน:
sompong39 เขียน:
x_ice เขียน::D ไปสมุย ก้อ ก๋วยจั๊บป้านิด ทางเข้าวัดคีรีมาส (วัดช้าง) ตลิ่งงามครับ สุดยอด :D

ได้ๆ
ไว้ไปหา พาไปเลี้ยง 1 อิ่ม ด้วยนะครับ :mrgreen:
เพื่อนเรา ก็อยู่ที่นั้น มันไม่แนะนำเราไรเลย :twisted:
ไปกับทัวร์เกือบ 10ปีแล้ว
มีโอกาส เจอกันนะครับ :mrgreen:

ด้วยความยินดีครับ ขอแก้ชื่อวัดหน่อยครับ วัดคีรีวงการรามครับ พอดีแถวนั้นวัดนำหน้าชื่อด้วยคีรีหลายวัดเลยสับสนเมื่อวานปั่นผ่านเลยดูให้แน่ใจอีกครั้ง เพิ่มข้อมูลอีกนิดครับ ร้านป้าแกจะหยุดทุกวันพุธ มีโอกาสเมื่อไหร่เจอกันครับ :D :D

แล้วเจอกันนะครับ :mrgreen:
___H__
_/\ \

โพสต์ โดย sompong39 » 29 พ.ย. 2011, 13:58

[quote="tanin06"]ครัวเย็นนภา บรรยากาศชายทุ่ง กับอาหารพื้นบ้าน ชาวระยอง อร่อยๆ ที่ บ้านแลง
อาหารหลากหลายมาก ราคาก็ไม่แพง ได้เยอะด้วย(แชร์มาจาก thairayong.com)
รูปภาพ
หากมีเลขหมายพิกัด ฝากลงด้วยนะครับ
ขอพี่นัตด้วยแระ ออ

ลืมบอกไปว่าให้คะแนนร้านที่ไปชิมๆกันมาด้วยนะพี่น้องว่า 10เต็ม ได้เท่าไหร่
___H__
_/\ \

โพสต์ โดย sompong39 » 29 พ.ย. 2011, 13:59

ยิ้มสยาม เขียน:ขออนุญาติแนะนำร้านตัวเองค่ะ ขายราดหน้าฮ่องกง และอาหารจีนสไตล์ฮ่องกง ราคาย่อมเยาค่ะ
อยู่ตรงถนนลาดพร้าววังหิน47ค่ะ ชื่อร้าน คุณยิ้ม ใครผ่านไปผ่านมาแวะมาทักทายได้นะค่ะ ไม่กินก็แวะมาคุยได้ค่ะ

มีพิกัดไหมค่ะ :mrgreen:
___H__
_/\ \