ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหาร เพิ่มแหล่งท่องเที่ยวด้วย นะครับ เพราะผมชอบ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ

Re: ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหารนะครับ เพราะผมชอบ

โพสต์ โดย คนส่งข่าว » 10 ธ.ค. 2011, 16:29

http://genghiskhanbbqrestaurant.blogspot.com/
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หมูย่างกะทะดินอร่อยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก(ถ้ามาจัน อยากให้มาชิม) :D
นกต้องมีขน คนต้องมีเพื่อน
ทำวันละนิด ดีกว่าคิดว่าจะทำ

Re: ขอเปิดกระทู้เรื่อง ของกิน ร้านอาหารนะครับ เพราะผมชอบ

โพสต์ โดย ~Ai~ » 10 ธ.ค. 2011, 18:07

พี่คนส่งข้าวววววววววววววววววว สวัสดีค่ะ หายไปไหนมา ขอบคุณค่ะแวะเอาหมูย่างกระทะดินมาฝาก
ประเทศสารของเราไหนว่าราดหน้าอร่อยไหนเอามาโชว์น้องๆหน่อยสิคะลูกเพ่ :D
The Ai Real Estate Agent
C.G.MOTOR FB:หนมตาล

โพสต์ โดย คนส่งข่าว » 10 ธ.ค. 2011, 18:22

รูปภาพ
ชุดนี้อร่อยม๊ากกกกก :D
แม่ยายจัดให้ น้ำพริกกะปิ ปลาทอด กระดูกหมูผักกาดดอง :mrgreen:
แต่เรื่องราดหน้าเดียวไปถามกัปตันหนูให้นะน้องAi :!: :?:
ว่าร้านไหนเด็ดสุด :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ~Ai~ » 10 ธ.ค. 2011, 18:30

น้ำพริกกะปิผักลวก ชะอมทอดไข่ ปลาทูทอด เป็นอาหารโปรดอันดับ 1ของน้องไอเลยนะคะ ขอบอก :lol:
ถามกัปตันหนูเดี๋ยวพี่เขาก็เอาเปลือกทุเรียนปาใส่นู๋สิ นู๋ยิ่งชอบไถทุเรียนทอดแกอยู่ :lol: :lol:

โพสต์ โดย คนส่งข่าว » 10 ธ.ค. 2011, 18:45

รูปภาพ
รูปภาพ
มีเชอร์รี่เหลือนิดหน่อยเลยเอามาแบ่งเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในห้องนี้ครับ :lol: :lol: :lol:
มาหยิบไปทานกันนะครับ :D :mrgreen: :)

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง » 10 ธ.ค. 2011, 22:15

คนส่งข่าว เขียน:รูปภาพ
ชุดนี้อร่อยม๊ากกกกก :D
แม่ยายจัดให้ น้ำพริกกะปิ ปลาทอด กระดูกหมูผักกาดดอง :mrgreen:
แต่เรื่องราดหน้าเดียวไปถามกัปตันหนูให้นะน้องAi :!: :?:
ว่าร้านไหนเด็ดสุด :lol: :lol: :lol:

แต่แม่ยายผมชอบทำมะเขือเผาให้ประจำ

:D :D :D :D :D :D

~Ai~ เขียน:น้ำพริกกะปิผักลวก ชะอมทอดไข่ ปลาทูทอด เป็นอาหารโปรดอันดับ 1ของน้องไอเลยนะคะ ขอบอก :lol:
ถามกัปตันหนูเดี๋ยวพี่เขาก็เอาเปลือกทุเรียนปาใส่นู๋สิ นู๋ยิ่งชอบไถทุเรียนทอดแกอยู่ :lol: :lol:

น้ำพริกกะปิต้องใส่มะเขือพวงเยอะๆ ด้วยครับ + หัวปลีราดกะทิ & มะระขี้นก

เอาพิซซ่าฮาวาเอี้ยนมาแลกก็ไม่ยอม

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert

โพสต์ โดย ~Ai~ » 13 ธ.ค. 2011, 17:21

เอ้ บ้านโป่ง เขียน:
~Ai~ เขียน:น้ำพริกกะปิผักลวก ชะอมทอดไข่ ปลาทูทอด เป็นอาหารโปรดอันดับ 1ของน้องไอเลยนะคะ ขอบอก :lol:

น้ำพริกกะปิต้องใส่มะเขือพวงเยอะๆ ด้วยครับ + หัวปลีราดกะทิ & มะระขี้นก

เอาพิซซ่าฮาวาเอี้ยนมาแลกก็ไม่ยอม

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

วันนี้นู๋จะทำน้ำพริกกะปิทานให้ได้เลย :twisted: :twisted: :twisted:

โพสต์ โดย ~Ai~ » 13 ธ.ค. 2011, 17:31

สวัสดีค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ได้ไปไหว้พระทำบุญที่อยุธยามาค่ะ แล้วก็แวะไปร้านประจำด้วย เลยเอามาฝาก เป็นก๋วยเตี๋ยวต้มยำไก่ฉีก

เริ่มจาก เอาบุญมาฝากค่ะ
รูปภาพ

มาที่ร้านกันค่ะ ชื่อร้าน คุณประนอมก๋วยเตี๋ยวไก่ฉีก
รูปภาพ

รูปภาพ

เส้นเล็กต้มยำค่ะ
รูปภาพ

เราต้องทำการสั่งเบิ้ลไว้ก่อนค่ะเดี๋ยวจะขาดตอน
เส้นเล็กเหนียวนุ่มมากกลิ่นหอมของน้ำซุปแล้วก็พริกหอมมาก จัดแค๊ปหมู สั่งลูกชิ้นปิ้งอีก 1จานก็เลิศๆค่ะ

รูปภาพ

ร้านอยู่ หน้าวัด พนมยงค์พอดิบพอดีเลยค่ะ หาไม่ยาก อิ่มบุญอิ่มท้อง มีความสุขสุดๆเลยค่ะ :D :D :D :D

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง » 13 ธ.ค. 2011, 17:47

เลิกงานมานั่งพักดูกระทู้นี้ กระตุ้นน้ำย่อยก่อนมื้อเย็น

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert

โพสต์ โดย ครูชิต » 13 ธ.ค. 2011, 17:54

ไปร้านครัวป้าหมอนกันมั้ย :lol: :lol: :lol:
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.

โพสต์ โดย คนส่งข่าว » 13 ธ.ค. 2011, 17:54

[quote="~Ai~"]สวัสดีค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ได้ไปไหว้พระทำบุญที่อยุธยามาค่ะ แล้วก็แวะไปร้านประจำด้วย เลยเอามาฝาก เป็นก๋วยเตี๋ยวต้มยำไก่ฉีก

เริ่มจาก เอาบุญมาฝากค่ะ
รูปภาพ

โมทนาสาธุ :mrgreen:
พึ่งปั่นเสร็จ เห็นเตี๋ยว หิวเลยเรา :mrgreen:
ขอตัวไปเติมแครอรี่ที่หายไปก่อนนะเดียวมันพร่องไม่เต็มพุง :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ~Ai~ » 13 ธ.ค. 2011, 17:56

ครูชิต เขียน:ไปร้านครัวป้าหมอนกันมั้ย :lol: :lol: :lol:

อย่านะคะครูชิต อย่าให้รู้ว่าอยู่ตรงไหน :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ครูชิต » 13 ธ.ค. 2011, 18:09

~Ai~ เขียน:
ครูชิต เขียน:ไปร้านครัวป้าหมอนกันมั้ย :lol: :lol: :lol:

อย่านะคะครูชิต อย่าให้รู้ว่าอยู่ตรงไหน :lol: :lol: :lol: :lol:

เมื่อก่อนแกเปิดกระทู้ทำอาหารบ่อย เดี๋ยวนี้หันมาล้มเจ้าอย่างเดียว :evil:
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.

โพสต์ โดย ~Ai~ » 13 ธ.ค. 2011, 18:21

ครูชิต เขียน:
~Ai~ เขียน:

เมื่อก่อนแกเปิดกระทู้ทำอาหารบ่อย เดี๋ยวนี้หันมาล้มเจ้าอย่างเดียว :evil:

:lol: :lol: :lol: ก็กระทู้อาหาร ไอ้ไอมันทำออกทะเลหมดเลย ซีฟู้ด ซะเลยยยยยยยยยยย ดูถูกกันดีนัก เชอะๆ
เรื่องกระทู้ล้มเ้จ้า ไม่เข้าอ่ะ ให้คนกลางตัดตอนไปเลยเพราะยิ่งพูดกลายเป็นว่าเรายิ่งไปพัดให้ไฟโหม :D แต่อันไหนทนไม่ไหวก็ขอหน่อยละกันฮิฮิ
:lol: :lol:

โพสต์ โดย ~Ai~ » 17 ธ.ค. 2011, 11:10

ตกไม่ได้ๆๆ เดี๋ยวจะไปหาของกินมาอีก 8-)