ไม่ทราบว่า มี Apps. ทางโทรศัพท์อันไหน ที่วัด ความเร็ว ฮาร์ทเรท และ รอบขอได้บ้างครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง

ไม่ทราบว่า มี Apps. ทางโทรศัพท์อันไหน ที่วัด ความเร็ว ฮาร์ทเรท และ รอบขอได้บ้างครับ

โพสต์ โดย iikabutoii » 15 เม.ย. 2014, 19:24

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ไม่ทราบว่า มี Apps. ทางโทรศัพท์อันไหน ที่วัด ความเร็ว ฮาร์ทเรท และ รอบขอได้บ้างครับ :P

Re: ไม่ทราบว่า มี Apps. ทางโทรศัพท์อันไหน ที่วัด ความเร็ว ฮาร์ทเรท และ รอบขอได้บ้างครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 15 เม.ย. 2014, 23:26

ถ้าจะเอาครบแบบนี้ แนะนำว่าซื้อไมล์วัดอีกอันดีกว่าครับ

เพราะโทรศัพท์ส่วนใหญ่มีแค่จีพีเอส จับความเร็วกับระยะทางได้ แต่จะวัดหัวใจกับรอบขาก็ต้องซื้อเซ็นเซอร์เพิ่มอีกตัวละประมาณสองพัน แล้วไหนยังจะขาจับ แบตเตอรี่สำรอง รวมทั้งความสะดวกตอนมีสายเข้ามาอีก
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย golfmania » 15 เม.ย. 2014, 23:31

Runtastic

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
คนเราหากไม่อาจมีสิ่งที่เราชอบ ก็ต้องพยายามชอบสิ่งที่เรามี

Re: ไม่ทราบว่า มี Apps. ทางโทรศัพท์อันไหน ที่วัด ความเร็ว ฮาร์ทเรท และ รอบขอได้บ้างครับ

โพสต์ โดย Tdf » 16 เม.ย. 2014, 11:56

มีหลายตัว strava, runtastic, endomondo, cyclemeter แต่โทรศัพท์ต้องต่อเซ็นเซอร์วัดหัวใจ,รอบขา,วัตต์ ผ่านทาง ANT+ ได้ด้วยนะครับ

Re:

โพสต์ โดย iikabutoii » 16 เม.ย. 2014, 14:29

Tdf เขียน:มีหลายตัว strava, runtastic, endomondo, cyclemeter แต่โทรศัพท์ต้องต่อเซ็นเซอร์วัดหัวใจ,รอบขา,วัตต์ ผ่านทาง ANT+ ได้ด้วยนะครับ

golfmania เขียน:Runtastic

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk

ขอบคุณครับกำลังมอง Runtastic Pro อยู่เลย sony ต่อ ant+ ได้

โพสต์ โดย iikabutoii » 16 เม.ย. 2014, 21:32

bambie2004 เขียน:แล้วเซ็นเซอร์ต้องใช้ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ

มีให้เลือกเยอะพอสมควรครับ ขอเป็น Ant+ ครับผม Garmin,Cyclops,Bontrager เป็นต้น ครับผม

โพสต์ โดย pomroland » 17 เม.ย. 2014, 11:57

ไม่เข้าใจจริงๆเลยน่ะครับ ว่าทำไมไมล์จักรยานที่มีวัดอะไรหลายๆอย่าง เช่น พวก Garmin ถึงได้มีราคาแพงขนาดนั้น ทำให้นักปั่นต้องจ่ายเงินมากหรือ ไม่มีอุปกรณ์ดีๆไว้ใช้งานกัน

โพสต์ โดย Tdf » 17 เม.ย. 2014, 16:36

pomroland เขียน:ไม่เข้าใจจริงๆเลยน่ะครับ ว่าทำไมไมล์จักรยานที่มีวัดอะไรหลายๆอย่าง เช่น พวก Garmin ถึงได้มีราคาแพงขนาดนั้น ทำให้นักปั่นต้องจ่ายเงินมากหรือ ไม่มีอุปกรณ์ดีๆไว้ใช้งานกัน

ทำธุรกิจเป้าหมายคือกำไรสูงสุดครับไม่ใช่บุญกุศลสูงสุด :lol: เขาจะตั้งราคาให้แพงที่สุดเท่าที่จะมีคนยอมซื้อ ต้องรอมีคู่แข่งทำสินค้าที่มีความสามารถเท่ากันออกมาแต่ราคาต่ำกว่าแล้วขายดีก่อนเขาถึงจะลดราคาลงมา หรือไม่ก็ออกรุ่นใหม่มาที่ดีกว่าแล้วค่อยลดราคารุ่นเก่า

โพสต์ โดย hisoft » 18 เม.ย. 2014, 01:31

pomroland เขียน:ไม่เข้าใจจริงๆเลยน่ะครับ ว่าทำไมไมล์จักรยานที่มีวัดอะไรหลายๆอย่าง เช่น พวก Garmin ถึงได้มีราคาแพงขนาดนั้น ทำให้นักปั่นต้องจ่ายเงินมากหรือ ไม่มีอุปกรณ์ดีๆไว้ใช้งานกัน

มันจัดอยู่ในอุปกรณ์เฉพาะทางและเป็นของฟุ่มเฟือยสำหรับคนทั่วไปนะครับ ก็ขายแพงเท่าที่จะขายได้ไปนั่นแหละ :lol:

โพสต์ โดย blacksilver » 21 เม.ย. 2014, 11:33

อุปกรณ์ที่มีหน้าที่เฉพาะ ย่อมทำงานได้แม่นยำกว่าอุปกรณ์ที่สามารถทำได้ทุกอย่างครับ
มือใหม่หัดปั่น ซักวันจะเทิร์นโปร ^^

โพสต์ โดย potipunt » 19 พ.ค. 2014, 15:56

ผมใช้ icardio ของ digifit ครับ
ซื้อ option ต่อ heart rate sensor อีก 3 us
ผมว่าใช้ได้ดีเลยครับ