กำลังหาเคส iphone ที่ติดเข้ากับแฮนด์หมอบได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง

กำลังหาเคส iphone ที่ติดเข้ากับแฮนด์หมอบได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย Fckinz » 02 เม.ย. 2014, 16:14

กำลังหาเคส iphone ที่ติดเข้ากับแฮนด์หมอบได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :D :D
IM A LANNISTER. I ALWAYS PAY MY DEBTS.

Re: กำลังหาเคส iphone ที่ติดเข้ากับแฮนด์หมอบได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย DayWalker » 02 เม.ย. 2014, 17:06

อย่าหามาใส่เลยครับ ล่อสายตาโจรเกินไป

อันตรายต่อความปลอดภัยในการขี่จักรยานของเราครับ

Re: กำลังหาเคส iphone ที่ติดเข้ากับแฮนด์หมอบได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย Fckinz » 02 เม.ย. 2014, 17:13

ขอบคุณในความหวังดีมากเลยครับ แต่บางทีผมอยากได้มาเป็น gps อ่าครับ หรือจะซื้อต่อ gps เฉยๆมาติดดีอ่าครับ
IM A LANNISTER. I ALWAYS PAY MY DEBTS.

โพสต์ โดย bestboss » 03 เม.ย. 2014, 05:53

พี่ที่รู้จักติดiphoneแบบนั้นแล้วรถล้ม iphoneกระจายครับ ผมเลยไม่อยากติดอีกเลย :shock:

โพสต์ โดย nubeau » 04 เม.ย. 2014, 00:34

ไม่แนะนำให้ใส่ค่ะ
1. เสี่ยงต่อการโจรกรรม เห็นมาหลายรายละคะ
2. รถล้ม โทรศัพท์มีพังค่ะ เพื่อนโดยหลายคนละคะ

แนะนำก่อนปั่นควรศึกษาเส้นทางปั่นก่อนให้ดี ถ้าจะดูเส้นทาง GPS ก็หาที่จอดจักรยานแล้วค่อยหยิบโทรศัพท์ออกมาเปิดดูก็ได้ค่ะ :D :D
\(^o^)/ I love Triathlon, Cycling , Running , Swimming , Adventure
" เล่นกีฬาคืองานหลัก ....การทำงานประจำคืองานอดิเรก...."

โพสต์ โดย lekbba » 04 เม.ย. 2014, 12:48

ใช้ runtastic เหมือนกันครับ กันกระแทก กันน้ำ มีช่องเปิดให้เสียบชาร์จแบตกับหูฟังซึ่งปกติเราเอาจุ๊บยางปิดไว้ได้

โพสต์ โดย akkara031 » 09 เม.ย. 2014, 12:19

ส่วนตัวผมใช้เคส lifeproof ครับ กันกระแทก กันน้ำลึก2เมตร แต่เฉพาะค่าเคสประมาณ2800 ครับ
แล้วค่อยซื้อตัวที่ติดจักรยานมาใส่อีกทีครับ ราคา 1290 ครับ ผมซื้อจากร้าน .life ครับ ลองหารีวิวเคสตัวนี้ดูครับ ของแท้ใช้ดีเลย
แต่เคสตัว copy เห็นขายอยู่ประมาณ600 น่ะครับ แต่ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพนัก
ปล.ตอนแรกผมก็กะจะหาเฉพาะตัวที่ติดแฮนด์ แต่ไปๆมาๆกลัวล้มแล้วเป็นรอย หรือฝนตกน้ำเข้า เลยมาใช้ตัวนี้ครับ ^^

โพสต์ โดย นัส-0819879642 » 17 เม.ย. 2014, 16:43

Top Peak ครับ
I Am Suratthanian
ปรับความเร็วตามแขก แวะกินตลอดทาง สองข้างทางคือที่หมาย คนสุดท้ายคือผู้ชนะ ตามนั้น
https://www.facebook.com/groups/TCCT69/
http://www.molddieeng.com
รับออกแบบและผลิตแม่พิมพ์ฉีดพลาสติก ปั้มโลหะทุกชนิด

โพสต์ โดย scotchbrite » 05 พ.ค. 2014, 03:23

ผมกับเพื่อน ใช้ของ RamMount ครับ แน่นหนา แข็งแรง

มีตั้งแต่ติดกล้องตัวเล็ก ๆ ไปจนถึงโน้ตบุ้คได้ทั้งตัว

โพสต์ โดย -TON- » 05 พ.ค. 2014, 23:07

LifeProof ดูแข็งแรงดีครับ กันน้ำ กันกระแทกด้วย
แนบไฟล์
Amatuers train until they get it right. Professionals train until they get it wrong!

+ + + + + + + + + + + + + +

โพสต์ โดย ekkanut » 08 พ.ค. 2014, 17:23

ได้รับคำแนะนำและเตือนภัยจากการใช้ iPhone กับการปั่นจักรยานดีมากครับ

โพสต์ โดย wipasn » 26 พ.ค. 2014, 12:52

แนะนำ topeak ครับ เป็นแบบซองกันฝนได้ เป็นแบบ quick release

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk